Chi tiết
HỘI NGHỊ CÔNG CHỨC - NGƯỜI LAO ĐỘNG KHỐI VĂN PHÒNG BAN NĂM 2023
26/12/2022
Sáng ngày 23/12 tại trụ sở, Khối văn phòng Ban quản lý khu Nông nghiệp công nghệ cao tổ chức Hội nghị công chức - người lao động năm 2023
Tham dự Hội nghị có đồng chí Nguyễn Thị Bích Liên - Phó Chủ tịch Công đoàn Viên chức thành phố; đồng chí Vương Thị Hồng Loan - Đảng ủy viên Đảng ủy Ban quản lý Khu NNCNC - Giám đốc Trung tâm Ươm tạo và Doanh nghiệp NNCNC; Nguyễn Thị Kim Khánh - Phó chủ tịch Công đoàn cơ sở - Phó giám đốc Trung tâm Nghiên cứu và phát triển NNCNC; đồng chí Phạm Đình Dũng - Phó Bí thư Đảng ủy - Trưởng Ban, đồng chí Lê Văn Cửa - Chủ tịch Công đoàn cơ sở - Phó trưởng ban; Đại diện lãnh đạo các Trung tâm trực thuộc Ban quản lý cùng toàn thể công chức và người lao động.
Tại hội nghị, các đại biểu đã nghe Báo cáo tổng kết hoạt động năm 2022, phương hướng hoạt động năm 2023 của Khối Văn phòng Ban Quản lý Khu NNCNC; Báo cáo kiểm điểm trách nhiệm của người đứng đầu trong việc thực hiện kế hoạch công tác năm 2022; Báo cáo thực hiện Quy chế Dân chủ cơ sở năm 2022; Báo cáo thực hiện quy chế chi tiêu nội bộ năm 2022; Báo cáo công khai tài chính năm 2022; Báo cáo tổng kết phong trào thi đua năm 2022 và phương hướng hoạt động năm 2023 của Công đoàn CSTV Khối VPB; Báo cáo kết quả thực hiện Nghị quyết Hội nghị CC-NLĐ năm 2022; Báo cáo hoạt động của Ban Thanh tra nhân dân năm 2022 và phương hướng hoạt động năm 2023; Báo cáo tổng hợp đóng góp ý kiến các văn kiện hội nghị.
Hình 1: Đồng chí Phạm Đình Dũng - Trưởng ban báo cáo hoạt động của Ban năm 2022
Trong phần thảo luận của hội nghị, các đại biểu tham dự Hội nghị đã tích cực thảo luận, thẳng thắn đóng góp ý kiến, đề xuất giải pháp nhằm nâng cao chất lượng và hiệu quả hoạt động chuyên môn, góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ năm 2022 theo tinh thần dân chủ.
Tại hội nghị, lãnh đạo Ban đã khen thưởng cho các cá nhân có thành tích trong việc thực hiện nhiệm vụ chính trị và phòng trào thi đua của khối Văn phòng Ban.
Hình 2: Các cá nhân Khối Văn phòng Ban được tuyên dương trong năm 2022
Nhằm duy trì thực hiện ký kết giao ước thi đua giữa Chính quyền và Công đoàn về công tác nhân rộng điển hình tiên tiến, gương người tốt, việc tốt; “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”. Đặc biệt là công tác cải cách hành chính nhằm phục vụ tốt cho đơn vị và doanh nghiệp. Căn cứ các chỉ tiêu, kế hoạch phấn đấu năm 2023 của Ban Quản lý Khu Nông nghiệp Công nghệ cao. Khối Văn phòng Ban phát động trong Công chức –Người lao động thực hiện phong trào thi đua với các mục đích và các nội dung đã đề ra.
Hình 3: Đại diện chính quyền và Công đoàn ký giao ước thi đua năm 2023